Ujambo msikilizaji wa VOA Express popote pale unapotusikiliza, ni siku nyingine tena tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express. Ni Jumatano ya Juni 12 mwaka 2024 hapa studio. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Naitwa Kennes Bwire. Hiyo siku ambayo umeitaja Juni 12 ndio siku ambayo unaadhimisha kukomesha kufanyisha watoto kazi, sio hasa mm, ya unajipata maadhimisho kimataifa pata watoto wanafanya kazi, hasa ukiingia mijini utapata watoto eh, Mkamiti, wanauza sweets, wanauza nini, wanauza vyakula eh, wapate cha kupeleka nyumbani, wametumwa wauze hata chapati. Wakati hilo likiangaziwa kimataifa, basi mm. UNICEF kule mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo wanasema kuna ongezeko la asilimia 30 la ukiukwaji mkubwa wa haki za watoto nchini DRC. Pia msikilizaji, tutakuletea ripoti hiyo hivi punde. Hali kadhalika, VOA Express ina vipengele kadha wa kadha. Leo siku ya Jumatano, tutakuwa na kipengele cha masuala ya teknolojia ambacho kimeandaliwa na BMJ Mridhi. Tutakushirikisha wewe msikilizaji, katika swali la barazani ambapo tumekuuliza kuuliza kuhusiana na siku hii ya leo, dunia inaadhimisha siku ya kupinga ajira kwa watoto. Unachukua jukumu gani katika hilo? Tutakusomea maoni, hali kadhalika kwa kushirikisha live, yani moja kwa moja, sauti yako inasikika ndani ya kipindi hiki. Tutakupigia simu ili utoe maoni yako. kuna radio leo, mm, kupitia redio wa shirika na kwenye voaswahili.com. Ukiwa pwani ya Kenya Mwenedu FM, ukiwa magharibi mwa Kenya ni sasa redio. Twende, tuanzia wapi? Tuanzie huko mashariki mwa DRC. Inaelezwa kwamba kuongezeka kwa vurugu na watu wengi kuhama makazi yao mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo kunasababisha viwango vya juu vya unyanyasaji wa kijinsia na njaa na kuziacha familia zikiwa hatarini zaidi. Takwimu za UNICEF, shirika la kuhudumia watoto duniani, zinaonyesha ongezeko la asilimia 30 ya ukiukwaji mkubwa wa haki za watoto mashariki mwa DRC katika miezi mitatu ya kwanza ya mwaka huu ikilinganishwa na robo ya mwisho ya mwaka ili kufahamu haya kuhusiana na takwimu hizi za UNICEF nimezungumza na Emanuela kutoka shirika lisilo la kiserikali Avecide ambalo linaangazia masuala ya haki za watoto, na kwanza nikataka kujua hatua gani wanazichukua wakati huu katika kuwalinda watoto waliopo katika mazingira magumu. Uh, kwa, kwa hiyo sisi kama watetezi ya haki ya watoto wa, wa, wa, wa binadamu tunafanya ile ambayo tunaweza fanya, tukaangalia namna gani tunaweza kukinga wale watoto dhidi ya ile maujeuri, tunasema abus exploitation sexuell. Tukifanya masensibilization, tunaonyesha kama msoto ana haki ya kujua jina yake, ana haki pake. Watoto wengi walikuwa wanapotea ndani ya makambi, anajikuta hajue jina ya mzazi, anajikuta hajue na jina yake yote hajue. Wanamuuliza we ni nani, anasema mimi ni ser. Unakuta mtoto anaenda anapotea. Lakini wakati sisi tulienda tukafanya maka sensibilization ndani ya makambi, tunaonyesha kama mtoto ana haki ya kujua jina yake, jina ya wazazi mtoto hapashwe jeuriwa, mtoto hapashwe tumika, mtoto hapashwe patiliwa kazi yeyote. Mtoto anapashwa tumika, anapashwa enda ndani ya mashule, lakini tunikia jukuta shule ambao wanaweza kia watoto ndani ya makambi ni shule kidogo sana. Maaktiviti ambayo tuko nafanya ndani ya makambi ni kuangalia kama tunaweza kuangalia makapasite mbalimbali ambayo wale wakimbizi wanayo, wanaangalia kama watafundisha watoto ndani ya kambi, kuwasaidia polepole juu waweze ku, wasiweze kusahau wa ile ambao waliwafunza kwa masomo na yengine ni kuangalia ko maaktivite ya kidogo kidogo ambao wapartener wa, wa, wa wamwa uko nafanya juu ya kuangalia kama wanaweza nkadre watoto polepole, muma espas pole amidafan kuangalia watoto kama wanaweza wafundisha ile kucheza football, kuangalia mchezo mbalimbali, kusaidia kiserikali namna gani watoto wasiende wakaazagaa ndani ya mtaa kwa ile kwa na ile ma, ile mashida ya insecurity inakuwa musase ya kuangalia, tuko naenda tukakazia wale ambao wanafanya vitendo ya ku- ya kuviolea ya, ku, ya, ya, ya kutatiza watoto. Emanuela, balozi wa UNICEF Orlando Bloom, ambaye ametembelea huko mashariki mwa DRC amesema ameshuhudia uh, mazingira magumu, ikiwemo watoto kubakwa na unyenyesaji wa kijinsia. Nyinyi uh, kwa upande wenu shirika la Avecide, nini hasa mlichoshuhudia uh, wakati wa ziara ya balozi huyu? Tunaona watoto wanateseka, watoto wanapata shida, wanagongwa huku na huku, kwani wanaenda hao peke wakazerera zerera ndani ya mugini, watoto wacha kuwa na matroma mingi. Watoto wanaishi ndani ya makambi, waliwaza wanakimbia vita, lakini watoto hivi siku unakuta mtoto alishajua hata na makategoria ya, ya bunduki anajua, eh, eh, ile bunduki ambayo imepiga ni bunduki fulani. Unakuta ni shida sana, inatukumbwa sana. Tunasema tutafikisha hii hali wapi? ni vitu vinatukumbwa sana sana, watoto ndani ya makambi usiseme, watoto wanateseka sana. Mtoto ni mtoto mdogo anakuambia vita sio nzuri, muturudishe kwetu, tunapenda tuone usalama, tunapenda turudie kumasomo. Watoto hawasomi tena, watoto wanajereuliwa, wana watoto ndani ya makambi, unakuta mtoto wa mwaka nane, mwaka kumi anabakwa. Ni Emanuela kutoka shirika la Avecide huko mashariki mwa DRC ambalo linamulika uh, haki za watoto. Na sasa basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express, tupate burudani ya muziki kutoka kwake Rayvan, anakuambia baila Sound boy. Sound boy. My Dakika 20 msikilizaji, tumie saa 11, saa za Afrika Mashariki, saa kumi Afrika ya Kati. Hapa Washington DC, Marekani, itakuwa inagonga saa nne asubuhi. Tuangazie sasa maswala ya watoto wasichana kulazimishwa kuingia katika maswala ya watu wazima, yani kulazimishwa kuingia katika ndoa. Takwimu zinaonyesha kwamba jumuiya ya Afrika Mashariki, visa kama hivyo vinaendelea pakubwa sana, na katika nchi ya Uganda, spika wa bunge Anita Mong amesema yeye sasa amejitwika jukumu. Wamezindua leo mpango mzima ambao utakuwa na shughulika na hayo maswala kuhakikisha kwamba watoto wasichana hawalazimishwi kuingia katika ndoa. Na huyo Anita Mong, spika ndiye atakuwa anasimamia jopo hilo ambalo litakuwa linaangazia namna ya kukabiliana na watoto wasichana kulazimishwa katika maswala ya ndoa. Lakini si Uganda tu pekee ambako inaripotiwa kwamba hivi visa bado vinaendelea. Mtoto hajafikisha umri wa miaka kumi na saba ama kumi na nane na ndio huyo ameingia katika ndoa. Tanzania vilevile vile visa kama hiyo vinaripotiwa kwa kiwango kikubwa. Kenya vipo kisirisiri, vinapotendeka, vinapofika katika uh, idara husika, maafisa wa polisi, vinafunikwa. Nimezungumza na John Myola Gape yupo Sinyanga, anazungumza sana, anatetea sana watoto wasichana, na kutaka kujua kwa mtazamo wake kama mwanaharakati anayeangazia haya masuala ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, hatua kama hii ya Uganda ya spika kuwa ndiye sauti ya juu na maswala ya kupigana na hali hii yanaanzia bungeni, ana alichukuliaje? Ninaamini kwamba viongozi tuliokuwa nao kuanzia ngazi za vitongoji, mitaa, vijiji, wilaya, kata wanao uwezo mkubwa sana wa kuweza kukomesha jambo hili, badala ya kuwa na jopo uliko juu kwa kupitia spika. Ninafikiri kwamba mimi, kuna haja ya kuundwa kamati ndogo ndogo, kila kijiji, kila kata, kila mtaa ambaye itakuwa ni jicho la serikali na ambalo itakuwa ni jicho la wa, wananchi wote wa ile sehemu kupambana na jambo hili, watu wafanye kazi ipasavyo mara nyingi tumeona Afrika, yani wafanyakazi wengi ambao wanakuwa ndani ya serikali wanapuuzia sana utendaji. Kama ukiangalia Tanzania sasa hivi, inachoumiza sana ni watumishi wa serikali, hasa katika zile taasisi za kutunga sheria ama za kutoa maamuzi kama mahakama, polisi, mwanasheria wa serikali na wakati mwingine na madaktari. Kwa hiyo hawa nao tumeona kwamba ndio wamekuwa wakirudisha nyuma jitihada na maendeleo ya wadau mbalimbali. Mahakama zetu nyingi utakuta zimezongwa zaidi na mazingira ya rushwa, hasa mahakimu, mazingira ya rushwa. Kuna polisi, mazingira ya rushwa. Hii imekuwa ikirudisha nyuma, lakini mimi na imani kama itatengenezwa, uh, itatengenezwa hizo kamati na zikapewa mamlaka rasmi ya kwenda mahakamani zenyewe, hii inaweza ikasaidia kwa kiasi kikubwa kutokomeza ama kukomesha ama kuondoa kabisa tatizo hili la ndoa uh, hizi za kulazimisha, za watoto wadogo, wanalaumiwa wazazi na viongozi wa kijamii. Mbona huo ni uongo? Mimi binafsi yangu napouona ni uongo taasisi zenyewe, kwa sababu zina mamlaka ya kwamba kama mtu ameenda kinyume serikali na mamlaka ya kumshtaki. Je, ni wangapi ambao wameshashtakiwa kama hao ni wazazi ama viongozi wa kijamii? Kwa hiyo shida kubwa ni taa-ni ni zile taasisi za kutoa maamuzi, hasa mahakama kwa sasa hivi, hasa mahakama kwa kupitia mahakimu wasiokuwa waaminifu, na mahakimu wengi sasa hivi, polisi wengi sasa hivi wameshatengeneza mradi wa kujinufaisha kwa kupitia hao watoto ama ndoa za watoto. Angaria kesi ngapi zimeenda mahakamani na zimepotea hivi hivi. Yaani, ukitaka kufanya kazi rahisi, fuatilia tu kesi ngapi ambazo zimeripotiwa, maamuzi yake yakoje. Mimi kama ulivyoelezwa, ni kweli, ninao watoto ambao wame, wame- wameozeshwa, wamezalishwa na wametoa ushahidi, na watu wameshinda kesi na watoto wenyewe wanashindwa, kwa sababu ukitaka kwenda kukata rufaa, rufaa wanakwambia mwanasheria wa serikali ndio ana mamlaka. Kwa nini hakati rufaa kwa kitu kimeshindwa na mtoto tayari huyu hapa anaonekana, huyu hapa aliolewa, huyu hapa ameshazaa na mtoto, na ninao watu wa namna hiyo. Kwa hiyo huo ni uongo wa kujitetea kwao ama tu kuendelea kupata nafasi ya kujinufaisha. Haya ameyasema yote John Miola Gape, yuko Shinyanga, Tanzania, mwanaharakati mkubwa wa kupambana na maswala ya wasichana kulazimishwa kwenda katika ndoa. Spika wa bunge la Uganda Anita Mong anasema kwamba yeye karibu naye aingie katika ndoa akiwa mtoto, lakini alilazimika kutoroka nyumbani, akaenda kufanya kazi kwa mtu, akapata pesa, ndiye akajilipia karo, akasoma, ndiye spika sasa kama ni kweli ama si kweli, najifahamu. Kila mtu ana hadithi yake hapa duniani. Basi msikilizaji, mm, kaa tayari kusikiliza habari za dunia katika VOA Express. Mwanaume mmoja mwenye umri wa miaka 37 amekuwa mtu wa kwanza kufariki nchini Afrika Kusini kutokana na ugonjwa wa mpox baada ya kesi tano zilizothibitishwa kimaabara za maambukizi ya virusi hivyo kurekodiwa katika mwezi uliopita, waziri wa afya alisema Jumatano. Mtu huyo alifariki katika hospitali ya Tembisa siku ya Jumatatu, waziri wa afya Jo Pala aliyeambia mkutano wa waandishi wa habari. Mpox huenea kwa kugusana kwa karibu na kusababisha dalili kama za mafua na vidonda vilivyojaa usaha. Mara nyingi ugonjwa huo hauna makali sana, lakini unaweza kuua. Mashirika ya usalama wa baharini yanasema meli ya kibiashara imeshambuliwa katika bahari ya Sham, eneo ambalo waasi wa kihuthi wenye makao yake nchini Yemen wamekuwa wakilenga meli tangu mwishoni mwa mwaka jana. Ofisi ya operesheni ya biashara ya bahari ya Uingereza ilisema Jumatano hii ilipokea ripoti ya meli hiyo kugongwa na chombo kidogo chenye urefu wa kati ya mita tano na saba. Kampuni ya ulinzi ya Ambrey ilisema shambulio hilo lilitokea takriban kilomita 125 kusini magharibi mwa mji wa Baha, bandari wa Hodeida nchini Yemen. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anton Blinken anakutana Jumatano na waziri mkuu wa Qatar Shekh Muhamed bin Abdurahman al Thani, huku maafisa wa Marekani, Qatar na Misri wakitathmini jibu la Hamas kwa pendekezo la kusitisha mapigano huko Ghaza. John Kirby, mshauri wa masuala ya usalama wa White House, aliwaambia waandishi wa habari kwamba Hamas iliwasilisha majibu yake kwa Qatar na Misri jana Jumanne na kwamba Marekani ilidhani jibu hilo lina baraka za kiongozi mkuu wa Hamas huko Ghaza, Yahya Sinwar narwanda ilisema shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi halikusema ukweli wakati lilipoiambia mahakama maha ya uingereza wiki hii kwamba wambahifadhi waliotumwa katika nchi hiyo ya afrika mashariki wanaweza kuhamishwa tena kwa nchi nyingine ambako wanakabiliwa na hatari ya kuteswa au kuwawa Mawakili wanaowakilisha shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR waliambia mahakama siku ya Jumatatu kuwa mfumo wa hifadhi nchini Rwanda haukidhi vigezo kama sehemu ya changamoto kwa sera ya serikali ya Uingereza ya kuwafukuza wanaotafuta hifadhi nchini humo yeah. Yeah. Yeah. Haya, basi, anaitwa wozu huyo, anakwambia sina shida ndogo ndogo. <laughs> wimbo mzuri kabisa huo kutoka huko Tanzania, manake Bwire, unajua shida zinaweza zikawa shida kubwa za wastani na ndogo ndogo. <laughs> <laughs> na nadhani shida ni shida. Ah, He? Ah. He? Mm -mm. Zimetofautiana. Nikijikwa, mm -hmm. Nikasikia tu uchungu kidogo, ni shida ndogo, lakini nikijikwa kucha likaondoka, ni mm -hmm. eh, shida kubwa, kubwa. Mm. Haya, msikilizaji, mambo mazuri hayo unayopata ndani ya VOA Express katika wakati huu uh, wa kipengele cha barazani. Tumekuuliza, dunia yaadhimisha siku ya kupinga ajira kwa watoto, unachukua jukumu gani katika hilo? Katika laini ya simu tayari tunaye Goligota Magabe. Habari za Geita unit huko Tanzania. Goligota, tunamshukuru Mungu, hali hii iko vizuri. Tunashukuru kusikia kwamba kama leo ni sikukuu ya kupinga kwa ajili ya watoto wadogo. mm. kiukweli hapa Geita kunaongoza kwa kuajili watoto wadogo, hususani kwenye migodi Mm. tunaangalia maeneo mbalimbali migodi watoto wadogo wakifanya kazi wakiajiriwa na watu wenye akili kimamu sasa tunajiuliza hii ni kutokana na mtu kutokuwa na elimu kwamba mtoto hapaswi kuajiriwa ndani ya migodi lakini mtu unapokuwa sisi kama wadau tunatoa ripoti kwamba bwana mtoto mdogo yuko sehemu fulani anafanya kazi lakini wale wale wanapokuwa natoa taarifa viongozi ndio wale wanamwambia tajiri kwamba anayewasumbua na ripoti ni mtu fulani. Kwa hiyo yule tajiri aliyemwajiri lazima aje wewe kudini na wewe kwa namna nyingine. Sasa tuseme kwamba siku hii ni siku ni nzuri ambayo inahamasisha watu matajiri, waajiri wa, tuache waajiri watoto wadogo mm, ndani ya migodi. Sasa mana, sata, Golgota, kitu, kwa kuna vitu vingi na, kwa na, kuwa na, tayari mnajua hilo uh, watoto wadogo wanaajiriwa, eh, na matajiri. Kwa mtazamo wako, unadhani nini kifanyike ili kuzuia ajira za watoto wadogo katika maeneo ya migodini? Ninachokiona mimi ni kwamba wadau tushirikiane kutoa taarifa, pia maskari wetu wao waaminifu kwamba mtu anapokuwa anatoa taarifa basi iwe siri zichwe pia watoto kama watoto sisi wazazi naolinda watoto tunao tunawahudumia watoto tuwa watu ambao tulitambua kwamba tunajua kwamba watoto hawapaswi kufanya kazi kama hizo. Asante sana kwa mchango na maoni yako, Goligota Magabe kutoka Geita unit huku nchini Tanzania. Endelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington. Basi vile vile katika upande wa maoni ya maandishi, ninasoma kutoka kwa Didier Sahani, yeye anapatikana kivu kaskazini. Anasema kwa kweli, watoto kukosa makazi, kukosa elimu, kuwa yatima, inawapelekea kutafuta kazi na watu kuwa ajiri, kuonekana na malalamiko yao. Sasa serikali ndio wanastahili kufuatilia jambo hili. Alan Kaita anasema yuko Bungoma, Kenya, anasema yeye ni kutoa hamasa tu kwa wanaoendeleza hulka hii potovu pawe na kusaidia kifedha bila shaka, mfuko ukiruhusu kwamba fedha zitolewe ili kupambana na hali hii. Maneti Magongo Kioni wa Iringa Uluti ameandika nikiona watoto wanatumikishwa na ripoti mahali husika na pia kuna ujumbe wa Bashiru Mnalima, anasema yanapatikana Songea, Tanzania. Anasema jukumu lake ni kuona watoto wakisoma kwanza, baada ya mpito huo, kama wanasifa ya kupata ajira ndio waajiriwe. Shukran hmm, nyote kwa maoni yenu. Sasa basi tupate burudani ya muziki. Kibao kinaitwa Selfi. Najua msikilizaji hiki kibao si kigeni kwako, ni kutoka kwake Koffi Olomide huko DRC, mambo ya selfi mambo mazuri kabisa ndani ya VOA Express ni kofi elomide na kibao cha selfie. Tunasonga mbele leo siku ya Jumatano, maswala ya teknolojia. Basi mwenzetu BMJ Muridhi ameangazia kampuni ya teknolojia ya Apple ambayo inajitosa katika uwanja wa akili mnemba AI iliyoimarishwa zaidi, kwa matarajio ya wa kuwezesha wateja wengi zaidi kuitumia, ikiangazia uimarishwaji wa uwezo wa vifaa vyake mbalimbali kama vile simu aina ya iPhone E, katika mabadiliko yanayoifaa kampuni inayojulikana kwa umahiri wake wa uuzaji teknolojia ya AI inayokuja kwenye iPhone, iPad na kompyuta za Mac baadaye mwaka huu inatajwa kama akili ya Apple. Craig Federighi ni makamu rais mwandamizi wa kampuni ya Apple kitengo cha uhandisi wa programu za kompyuta. Tunaanza safari mpya ya kukuletea akili inayokuelewa. Akili ya Apple ni mfumo wa akili mnemba wa kibinafsi ambao huweka miundombinu yenye nguvu ya kuzalisha moja kwa moja iPhone, iPad na Mac yako Inayofanya kazi kwa kuzingatia maisha ya kibinafsi ili kukupa akili mnemba ambayo ni muhimu zaidi kwako. Most helpful and relevant for you. Lakini hata inapojaribu kujitosa katika uwanja moto zaidi wa teknolojia, hapo imekiri kwamba inahitaji usaidizi ili kufikia makampuni mengine kama vile Microsoft na Google ambayo yameibuka kama viongozi wa mapema katika teknolojia hiyo, hapo inategemea programu ya kompyuta ya ChatGPT iliyoundwa na kampuni ya OpenAI ya San Francisco, California ili kusaidia kuifanya apu yake inayowasaidia wateja mtandaoni itwayo Siri kuwa nadhifu na yenye kutoa usaidizi zaidi. Mbali na kuipa apu hiyo uwezo wa kutumia ujuzi wa kuendesha mfumo wa AI wa Chat GPT, hapo inampa msaidizi huyo wa mtandaoni mwenye umri wa miaka 13 uboreshaji wa kina ili kuifanya ilenge maisha ya mtu binafsi na iwe na matumizi mengi zaidi kuliko ilivyo sasa. Mchambuzi wa maswala ya teknolojia Dan Ives wa Wedbush Securities anaisifu hatua hii. Hii kweli ni programu ya Open Artificial Intelligence inayokuja kwa Apple, ni muhimu katika kile ninaamini utakuwa ushirikiano ambao hatimaye utaipatia Apple njia kuu ya kuelekea kwa akili mnemba. Na ukiangalia kile Apple inatoka nacho, watumiaji wataweza kuwasiliana na AI kupitia kifaa cha Apple kwa karibu asilimia 25, ulimwenguni hii ni kwa kweli ni Apple na Cook wakizindua mkakati mpana wa akili mnemba. Lakini Apple inasema maboresho mengi yajayo yatafanya kazi vyema zaidi kwa vifaa vyake vipya kama vile iPhone, iPad na Mac. Hata hivyo, wachambuzi wanasema kwamba kuleta AI zaidi kwa iPhone kunaweza kuibua wasiwasi wasi wa faragha kwa mara nyingine tena, swala ambalo limekuwa na utata ambapo Apu yenyewe imekuwa ikijitahidi kuwahakikishia wateja kwamba inaweza kuaminiwa kutoingilia undani sana wa maisha yao ya kibinafsi. Apu imezungumzia kwa kina juhudi zake za kujenga ulinzi thabiti wa faragha na vilevile vidhibiti kwa teknolojia yake ya AI. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika. Asante sana BMJ Mridhi. Moja kwa moja tuangalie kwenye swali la leo. Je, una matumaini kwamba vita kati ya Israel na Hamas vitasitishwa kufuatia azimio la hivi punde la baraza la usalama la Umoja wa Mataifa? Bashiru Mnalima wasongea ameandika, yeye anaamini mwenye ushawishi wa kusitisha vita hiyo ni Marekani, ambaye ni swahiba mkuu wa Israel. Zaidi ya hapo, haoni nguvu ya baraza la umoja wa Mataifa likifanya kazi. Jacob Masungu anasema yupo Kaimosi, Kenya, anasema vita huenda vikamalizika tu iwapo mikakati mwafaka itabuniwa na kuzingatiwa, vita kati ya Israeli na Hamas vitaisha. Omar Thomas yeye ameandika ye, anafikiri vinaweza kuisha kama Umoja wa Mataifa ndio Israel Ah, basi vita vitakwisha. Richard Kambale yupo Beni DRC anasema hiyo ni ndoto kwani Israel haitakubali kusitisha vita bila kutimiza kile wanachokitaka kwa asilimia mia moja. Didier Sahani wa Hodari huko Kivu Kaskazini DRC anasema umoja wa mataifa ambao unaweza kumaliza mizozo kati ya nchi hizo kama hawataki, vita itaendelea, na tujue kama amani ya kudumu itapatikana kwa mazungumzo hayo, basi tunakamilisha VOA Express kwa wakati huu kutoka hapa studio namba 15, Washington. Reivan akikamilisha kibao hiki cha Baila, ndio anakamilisha VOA Express. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Kenneth Bwire, mzalishaji ni Abdu Shakur Abod. Huo na wakati mzuri, kwa heri.