nam karibu karibu karibu kwenye VOA Express, msikilizaji, ni wakati mwingine tena wa kupata vitu vizito kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na msikilizaji, leo ikiwa ni siku nyingine safi kabisa ya Ijumaa, Juni 14 mwaka2024 uh, hivi sasa hapa studio ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington, kumi na nusu alasiri pale Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati, ndani ya nyumba kama pichi la mchele langu jina Sandei Shomari na mimi hapa ni BMJ Mridhi, tuko pamoja hapa na Sandei Shomari katika e, studio hizi. Kama ilivyo ada, unajua kwamba ikiwa ni Ijumaa, tutakuwa tukiteremka mpaka kule pwani ya Kenya kuona nini ambacho kinaendelea katika e, burudani na spoti vilevile. Tuna swali ambalo tumeuliza: ni masuala gani muhimu ambayo yaliangaziwa kwenye bajeti ya nchi yako nani? kwa Nini unayaona kwamba ni muhimu? Yote hayo tutayazungumzia baadaye kidogo, lakini kwa sasa naona tuna wageni studio. Asante Shomari, bila shaka, shaka BMJ Mridhi, hii ni bakti kubwa unapokuwa na wageni mm -hmm. Siku ya Ijumaa tunapata wageni ndani ya studio, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa na tutazungumza nao moja kwa moja, wageni hawa wakitokea kule nchini Tanzania kuja hadi hapa Marekani wakimulika mambo muhimu kabisa katika ushirikishwaji wa watu wemavu lakini si hivyo tu, mm -hmm. Wakishirikiana na serikali hapa Marekani. Na umulikaji huu BMJ da. si tu wa Tanzania lakini kwa nchi nyingi za Afrika. Lakini e, basi kwa bahati nzuri tumepata wale ambao wametoka Tanzania, wako hapa nchi hizo na arifiwa kwamba ni pamoja na Kenya, Uganda, vilevile vile Ethiopia, lakini nisiseme mimi kwa sababu wenyewe kutoka Professional Fellowship Program E, kama alivyosema Sandi Shomari wako, wako ndani ya nyumba bila shaka e. <laughs> bila shaka basi, moja kwa moja uh, karibu Shadrack ujitambulishe, alafu tueleze kwa kifupi kile ambacho kimewaleta Marekani. Asante sana ndugu Shomari kwa kunipa nafasi hii. Mimi kwa majina naitwa Shadrack Thomson Manyogote Nato, natokea Mwanza Tanzania na kimsingi tumeku, nimekuja pamoja na wenzangu na tumekuja kwenye program ambayo inaitwa ni Professional Fellowship Program on Civic Inclusive Engagement, ambayo inajihusisha na masuala ya ushirikishwaji wa watu wenye ulemavu katika jamii, na programu hii inafadhiliwa na serikali ya Marekani kwa kushirikiana na, na institution uh, institution of community institution ambayo iko katika chuo kikuu cha USMS Boston. Kwa hivyo tumekuwepo hapa kwa takriban wiki nne tukijifunza namna bora za ushirikishwaji wa watu wenye ulemavu katika masuala mbalimbali ya kijamii, lakini pia ya mwisho tumekuwa na uh, congress ambayo pia tumeweza kukutanishwa na watu mbalimbali kutoka katika maeneo mbalimbali ya duniani. Bila shaka kama ulivyosema Shadraka, huko peke yako pia vilevile, tuko hapa na dada Eva. Eva, tafadhali karibu ujitambulishe, alafu tueleze yale ambayo kwa upande wako umeona. Asante sana. Uh, naitwa Eva Efrem Chua, kutoka Dar es Salaam. Mimi ni mwalimu wa uh, elimu maalum. Nafundisha pale Almontazir special education, ninaadil na watoto wenye usonji Uh, nimekuja kwenye programu hii kujifunza jinsi ya ushirikishwaji wa wanafunzi wenye usonji katika mashule kwa Kiingereza tunasema inclusion. Uh, kujifunza njia bora ambazo wenzetu hapa wanatumia kuwashirikisha hawa watoto katika mazingira ya shule wakisoma pamoja na wenzao darasani. Kwa hiyo nimekuwa kule mjini Oklahoma nimezunguka kwenye mashule mbalimbali mbali, kuangalia njia bora na kujifunza zaidi. Safi kabisa, naona wametembea sana. Sande wewe na mimi hatujatoka hapa Washington DC kwa muda mrefu, labda watatueleza kwa sababu kutoka California. Pia namuona Clara Peter Maliwa yuko ndani ya nyumba, tueleze yeah. uh, vipi mambo ya California na ni yapi ambayo umeona muhimu katika haya tunayozungumzia? Asante uh, kwa majina anaitwa Clara Peter Maliwa, mimi ni afisa mradi wa shirika Young and Alive Initiative pale linaloitwa pale Dar es Salaam. Uh, pale California kwa kweli nimejifunza vitu vingi sana, ukizingatia mimi mwenyewe na uishi ulemavu, ni mtu mwenye ulemavu. Kwa hiyo vitu nilivyokuwa naviona, vitu nilivyokuwa navipitia uh, ni tofauti na, na ilivyo pale nyumbani Tanzania. Kwa, kwa mfano, namna watu wanavovuka barabara uh, tukiangalia labda watu wenye um, uone hafifu ama vipofu, tunaweza tukasema namna wanavyotumia fimbo ambazo ni uniform, yani zinafanana, kwamba mtu yeyote akiona ile white cane au tunasema fimbo nyeupe, moja kwa moja anatambua kabisa huyu mtu ana tatizo la macho. Kwao ni rahisi yeye kupatiwa msaada, tofauti na ilivyo pale nyumbani. Kila mtu anajifanyia fimbo yake ili mradi apate uh, kutembea. Safi kabisa, ha Shadraka... Wewe e, e, mkiwa nyoto watatu hapa, wale wanaosikiliza wanajua kwamba mko hapa kama wawakilishi wa wengine ambao wako huko nje. Sijui nini ambacho utasema sasa wakati wa kurejea nyumbani, ekime, umekipata kime umekipata kwamba kimefanikisha e, e, ziara yenu hii hapa Marekani, kikubwa zaidi. Asante sana ndugu BMJ Murithi. Yako mambo mengi sana ambayo tumeyachukua kutoka kwenye programu hii ambayo tumeifanya kwa wiki nne lakini uh, kubwa hasa ni namna bora ya ushirikishwaji wa jamii juu uh, uh, ya kufahamu na kutambua masuala mazima ya ulemavu, kwa sababu tunafahamu ya kuwa huku ambako tunatokea nchini Tanzania kuna jamii kubwa ya watu ambao hawana uelewa juu ya masuala ya ulemavu. Sasa kutokuwa na uelewa kwa jamii ndio kunapelekea unyanyasaji pamoja na unyanyapaa kwa watu wenye ulemavu. Sawa, nafikiri sante tu, turejee kidogo baadaye tu, tupate uh, pumziko kidogo, tupate mziki kidogo, alafu turejee tuzungumze nao kabla hatujaangalia habari za dunia. Lift it up. I sing this song. kwa marafiki wote I feel at home napambana na chochote walibagua hii ngozi nikachagua kuwa kiongozi nikawaelimisha na kuwakilisha nikawafuta machozi Now don't be afraid to hold my hand Msikilizaji, BMJ, huyu kijana ametoa wimbo huu maksusi kabisa, mm -hmm. Akigusia swala so zima la hasa wale watu wenye ulemavu wa ngozi. Naam, na ni wiki ambayo, unajua, ndio imeadhimishwa siku ya kuangazia masala yanayohusu ulemavu huo wa ngozi, na ni hayo hayo pia ambayo tunayazungumza hapa studio hii leo mm -hmm, ni kati ya yale tunayazungumza, siyo? bila shaka, bila shaka. Anasema wimbo huu ulitengenezwa pale chuo kikuu cha Stanford kule California. Aha na hasa kwa upande huo, uh, akiangalia suala hili, huyu kijana anaitwa Max nam uh. na wakati ukiendelea matangazo haya, pia msikilizaji, ukumbuke kwamba leo katika live talk, katika matangazo yetu ya jioni, tutakuwa tukilizungumzia suala hili la albinism na nafikiri Sande uh, Clara Peter Maliwa alikuwa amegusia kidogo mm-hmm. uh, kuhusu zile changamoto zilizopo na nafikiri ni wakati mwafaka aendelee kidogo kutueleza hasa nchini Tanzania uh, katika vile ambavyo uh, nini ambacho kimefanyika kikubwa zaidi kuendeleza ama kuboresha hali ya watu walio na ulemavu wa ngozi uh, tuki tukiangalia vile ilivyokuwa mwaka uliopita, nini ambacho unaweza kusema hatua zilizopigwa zaidi katika mwaka mmoja kufikia wiki hii? Asante yeah, uh, sana na naomba niwarekebishe kidogo nah, tunapenda kusema uh, kwa sababu mimi mwenyewe nina ualbino. Kwa hiyo unaposema mtu mwenye ulemavu wa ngozi upo mwingi, uh, sisi ni watu wenye ualbino ambao unakuja pia na changamoto nyingine ya uoni hafifu. Aha. naam na tunaweza tukaona kuna mabadiliko. Ukilinganisha kwa mfano, jana tulikuwa tunasherehekea miaka kumi ya, ya maadhimisho haya tangu kuanzishwa kwake. Na katika hiyo miaka kumi, tukirudi nyuma, watu waliouawa kikatili, watu waliotekwa na watu walioachwa na ulemavu zaidi ni wengi. Na tukiangalia sasa hivi, kidogo naweza nikatembea kama mimi, naweza nikaenda nikafanya kazi Tabora na najisikia niko salama, tofauti na ilivyokuwa labda miaka mitano nyuma ina maana tunatambua jitihada ambazo serikali ya Tanzania inazifanya. Uh, lakini bado tunaweza tukasema hatuko salama hivyo, kwa sababu wiki mbili tu baada ya mimi kufika Marekani kulitokea tena mauaji ya, kuna mtoto mmoja amepotea na mwingine pia alifanyiwa vitendo vya kikatili. Kwa hiyo bado tuna kazi ya kufanya katika hili. Kwa hiyo tushirikiane ku ku challenge hizi M mila potofu ambazo zinazungukia kuhusiana na ualbino bila mm -hmm. shaka, nafikiri ni swala la msingi sana BMJ kulitambua, mm -hmm. hasa pale ambapo kama umetaja changamoto inaishia tu sio kwenye ngozi hadi kwenye kuona na watu wengi wafahamu hilo ni zaidi wakati tunasema ulemavu wa ngozi, wa ngozi tunakuwa kwamba mm hatuja -hmm. washirikisha wote ambao nam uh nafikiri ni, ni vizuri kuelewa hilo. Lakini kwake Eva, katika suala hili la ushirikishaji mm -hmm. e, watu wakisikia mambo ya civic, mara nyingi wanafikiria mambo na siasa pia. E, tunaweza kusema tuko vipi katika kuwashirikisha walemavu e, katika, hasa vijana katika siasa. Unaweza kusema tuko vipi kama unaweza kuzungumzia Tanzania na kama ukiweza eneo zima la maziwa makuu. mm -hmm. ushirikishwaji wa vijana Uh, kwa Tanzania tunafanya vizuri, vijana wanashirikishwa. Sisi wenyewe tuliokuja hapa ni vijana, na tunaporudi Tanzania tunaenda kusambaza vitu ambavyo tumejifunza kwa vijana wenzetu. Kuna sehemu mbalimbali mbali za kielimu, kisiasa, vijana wanapewa fursa ya kuonyesha walichonacho, kwa sababu ni sehemu ambapo tunajifunza zaidi. Sasa hivi tuna mitandao, tuna kila kitu, kwa hiyo tuna uelewa pia wa mambo mbalimbali ambayo yanaendelea katika nchi. Kwa hiyo ushirikishwaji ni mkubwa na unaendelea kuwa mkubwa zaidi. Tumekutana hapa Marekani vijana zaidi ya mia moja, na kutoka mataifa mbalimbali. Kwa hiyo naona ushirikishwaji ni mkubwa na unaendelea kuendelea kuwa uh, mwingi zaidi. Sawa kabisa, huu ushirikishwaji unaendelea na ni jambo ambayo ni jema sana na kama ulivyosema Eva, ni nchi nyingi sana ambazo nimekutana nazo. Sasa Shadra, pengine utuambie katika uzoefu wako, nchi hizi nyingi za Afrika mmekutana hapa, kuna kubadilishana uzoefu, kile ambacho umekipata kwenye nchi moja pengine tukitaenda nchi nyingine, ulichokiona pengine ni kipi? A, mimi nime, nimeona mambo mengi sana. Kwanza uh, programu hii imenipa fursa ya kuweza ku, kutambua namna ambavyo watu wenye ulemavu katika nchi zao wanavyoishi na changamoto ambazo wanazipitia. Kwa kupitia programu hii nipata fursa ya, ku, ya kushare na wenzangu changamoto za watu wenye ulemavu katika nchi yao, lakini na wao pia wameweza kushare na sisi au na mimi changamoto za walemavu katika nchi zao, lakini kwa pamoja tukajadili namna ya kuweza kutatua changamoto hizi kulingana na nchi ambazo tunatokea, kwa sababu ni, ni kweli kwamba uh, nchi na nchi zinatofautiana changamoto. Changamoto za Tanzania ni tofauti na Kenya, changamoto za Kenya ni tofauti na Uganda. Kwa hivyo tumeweza kubadilishana uh, namna bora ya kuweza kutatua changamoto ambazo zinawakabili watu wenye ulemavu kulingana na nchi zetu ambazo tunatokea. Safi kabisa. Tukipata muda, msikilizaji, tutaendelea na gumzo hili, lakini kwa sasa naona ni wakati mwafaka, ni wakati ufaao kupata habari za dunia. Katika habari za dunia, kwa mara ya kwanza ndani ya miaka 30 wabunge wa Afrika Kusini wanamchagua rais bila kuwa na wingi wa chama tawala cha ANC, suala ambalo imepokelea mashauriano na muungano na vyama kabla ya bunge jipya kuanza shughuli zake hivi leo. Rais Cyril Ramaphosa anawania muhula wa pili kama kiongozi wa taifa hilo lililoendelea zaidi kiviwanda barani Afrika, lakini chama chake cha ANC kimekuwa dhaifu baada ya kushindwa kupata wingi wa viti bungeni kwenye uchaguzi wa mwezi uliopita. Hiyo ina maana kwamba atahitaji uungaji mkono wa vyama vingine ili kushinda uraisi. Kwa mara nyingine, mahakama ya juu ya Niger imeondoa kinga ya kutoshtakiwa kwa rais aliyechaguliwa kidemokrasia Mohamed Bazoum karibu mwaka mmoja tangu alipoondolewa madarakani na kundi la kijeshi la waasi wakili wake amesema hii leo Ijumaa, hatua ambayo sasa itafungua njia kwa utawala wa kijeshi kumshtaki au kumfungulia mashtaka kwa shutuma za uhaini. Bazumu na familia yake wamekuwa katika kizuizi cha nyumbani tangu mapinduzi ya kijeshi yaliyomwondoa madarakani mwaka jana. Kabla ya Bazumu kuondolewa madarakani kwa nguvu, Niger ilikuwa mshirika wa mwisho wa usalama na maharibi katika Sahel, eneo kubwa la kusini mwa jangwa la Sahara ambalo limekuwa ni kiini cha hasia zenye msimamo mkali. Mahakama ya Israel leo Ijumaa imethibitisha na kuongeza muda wa siku 35 kwa serikali kufunga kituo cha televisheni cha Al Jazira chenye makao yake Qatar. Wizara ya sheria imeeleza imesema kwamba Aljazira ambayo hutangaza kwa lugha ya Kiarabu na Kiingereza huduma zake zilizimwa nchini Israel kwa muda wa siku arobaini na tano kuanzia mapema mwezi uliopita. Serikali ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kwa muda mrefu imekuwa na mgogoro na Aljazira, lakini hali hiyo imekuwa mbaya zaidi baada ya kuzuka vita vya Gaza Oktoba mwaka jana. Wizara ya sheria imesema mahakama ya wilaya Tel Aviv imeithibitisha ime, ime, ime, maelekezo ya waziri wa mawasiliano kusitisha urushaji habari wa kituo hicho cha utangazaji cha Aljazira. Na maafisa wa Rasia na Ukraini wamesema hii leo kwamba Kiev na Moscow zimefanya dazani za mashambulizi ya ndege zisizo na rubani na makombora usiku kucha na kuacha watu kadhaa wakiwa wamejeruhiwa ndani ya Ukraine na kuharibu eneo la kuhifadhi mafuta katika mkoa mpakani wa mpakani wa Rasia, kwa mujibu wa maafisa waliozungumza leo Ijumaa, pande zote mbili zimezidisha mashambulizi ya kuvuka mpaka katika wiki za karibuni, wakati Kiev ikilenga vituo vya nishati vya Rasia na Moscow ikifanya mashambulizi mfululizo ya kujibu. Rasia imesema imetungua droni 87 za Ukraine, ambapo sabini zinadaiwa kuulenga mkoa wa kusini wa Rostov ambao ni makao makuu ya operesheni za kijeshi dhidi ya Kiev. Je, kitu hicho kizito kweli kweli kutoka kweli, kule kweli, Zimbabwe hmm? Ehem, sema ni Vimbe Lee, Vimbe V anasema ah, wewe ni mrembo kweli kweli, kwa Kiingereza hapo you are beautiful. Na nafikiri ni pia ni wimbo mwafaka kabisa. Sande Shomari, naam, ni wimbo mwafaka kabisa kwa sababu huyu Vimbi V mm -hmm. Alikuwa ah, ni Miss Albinism alishinda kwenye ile mashindano ya urembo kwa watu wenye ualbino mwaka 2020 kule nchini Zimbabwe kwa hiyo akaimba wimbo huu na kusema tuifanye dunia kuwa sehemu bora zaidi kwa kuwaheshimu na kuwaunga mkono watu wanaoishi na albino kama vile unaofanyia mtu mwingine yoyote. Alikuwa akielezea. Sasa anasema kwamba katika wimbo huu ndio alikuwa akiimba, na wimbo huu BMJ aujaishia ha, hapa umeimba kwa lugha nyingine nyingi tu ikiwamo yoruba ya kule Nigeria, mm -hmm. Eh, Kizulu mm -hmm. Kiswahili, Kiportugizi, Chishona. Chishona ni lugha ya Zimbabwe kama nafahamu. Alafu Kiingereza vile vile. Bila shaka shaka. Kisoto ni... na Kiswana, wimbo ambao umekuwa maarufu sana. Safi, ni kukukumbusha tu msikilizaji, matangazo ni ya VOA Express, tuna tunaendelea na matangazo haya tukiwa tunazungumza kuhusu program ya Professional Fellowship on inclusive civic engagement, maanake kuwashirikisha eh, walemafu wa hapa. Yale yanayozungumzwa hapa ni kuhusu walemafu na ndo programu hii tumekuwa tukizungumza tangu tulipoanza <mucho> vizito hivyo BMJ vitu vizito hivyo msikilizaji, vinakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na VOA Washington DC, na pia ni wakumbushe wasikilizaji wetu BMJ kwamba matangazo haya yasikia pia kupitia kule nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi Radio pale Nakuru. Aha. Bila kusahau Monedo Radio kule Voi, Sasa Radio pale Bungoma, lakini ukitoka Kenya Aha. ukiruka mpaka Tanzania utakutana nasi pale Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM kule nyanda za juu Iringa, na KFM kule Songea bila ya kusahau Voice of Africa pale Korogwe, Tanga, na kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ndiyo. wako Redio Ngoma ya Amani rna Baraka Redio Manyema namber a Eh, eh, eh, eh, eh, na nyingine nyingi. Kwa kweli naona muda sasa umeanza tenda kutupa kisogo. Na tuna wageni hapa studio. Na nasikia pia Josephat Kiyoko mwenzetu kule Mombasa yuko standby. Lakini kwa haraka, haraka tuanze na wewe, Shedrack, kuna watu tayari nimeona kwenye mitandao ya kijamii wakiuliza imekuwaje nchi hizi zikachaguliwa kuwa ndizo zitakazoshiriki hasa mwaka huu. Twende kazi. Yeah, asante sana BM Mbrithi. Uh, program uh, hii inahusisha nchi nne ambazo ni Tanzania, Kenya, Uganda pamoja na Ethiopia ambayo hasa inajihusisha na maswala ya watu wenye ulemavu, lakini pia bado kuna program nyingine ambazo zinahusishwa nchi nyingine tofauti na hizi ambazo zinahusiana na maswala ya watu wenye ulemavu. Kwa hivyo kumbe, uh, serikali ya Marekani imezigawa hizi nchi na kuzipatia program tofauti na kuwaleta uh, wawakilishi hapa nchini Marekani. Kwa hiyo programu hii ya maswala ya jumuishi ya watu wenye ulemavu ni kwa ajili ya hizi nchi ambazo nimezitaja, lakini pia kuna nchi nyingine ambazo zipo hapa kwenye programu, wanahusika na maswala mengine kama vile biashara, ajira kwa vijana, maswala ya teknolojia, uh, kilimo, ya teknolojia, kilimo, ujasiriamali na kadhalika. Safi kabisa, ndivyo hivyo msikilizaji, mambo yalivyo hapa, na mwelekezi wetu anatuambia, kwanza tusikilize muziki wa leo, alafu tuende kwake Kioko. Muda ukiruhusu tutapata wageni wetu kauli moja moja, alafu tutafunga show. Uh, tusikie ngoma hii. Eh, BMG ameshirikiana nani kwenye hii ngoma? Mwenzetu Josphat Kioko ameandaa vitu chungu nzima, anazungumza kuhusu Kenya kuteua wanariadha hapo kesho Jumamosi tayari kwa michezo ya Olimpic, na pia eh, atazungumza michuano ya Eurocup kuanzia usiku wa leo huko Ujerumani, na mwisho atafunga kwa mwanamziki Hadija Kopa akitarajiwa kutumbuiza huko Kenya. Josphat Kioko, tuende kazi. Asante. Wikendi ndiyo hii inanukia, na kuna mengi ya kujadili na nyinyi hapa katika michezo na pia upande ule mwingine wa burudani. Chama cha riadha nchini Kenya leo Ijumaa na kesho Jumamosi kimewajumuisha wanariadha wanaohitaji kufuzu kwa michezo ya Olimpiki itakayoanza baadaye mwezi wa saba hadi Agosti katika mji wa Paris huko Ufaransa. Wanajumuika katika uwanja wa kitaifa wa Nyayo jiji kuu la Nairobi kushiriki mbio mbalimbali kuweka muda wa kufuzu kwa michezo hiyo ya Olimpiki. Leo asubuhi bingwa wa dunia ambaye pia ni bingwa Olimpiki mara mbili Faith Kipyegon ameibuka mshindi katika mbio za mita elfu tano wanawake na kufuzu kwa michezo hiyo Olimpiki, alipokimbia muda wa dakika 14 na sekunde 46 uwanja wa kitaifa wa Nyayo. Faith Kipegon ndiye bingwa wa olimpiki mwaka wa 2016 Rio de Janeiro eh, Brazil, na pia alishinda huko Japan miaka mitatu iliyopita, wakati ule ilikuwa janga la COVID limetikisa ulimwengu. Sasa amejumuishwa katika timu ya Kenya. Mwingine aliyeshinda mapema leo ni Ferdinand Omanyala katika mbio za mita 100 alipokimbia muda wa sekunde kumi nukta moja na kufuzu kwa fainali ya kesho ya Jumamosi. Miongoni mwa wanariadha waliozuru Kenya kutafuta muda wa kushiriki Olimpiki ni waliokaribishwa kutoka Tanzania, waliokaribishwa kutoka Uganda, hasa wale wa mbio za masafa mafupi na wengine wa mbio ndefu kutoka Sudan Kusini, ambao wote wanajumuika Nairobi kujaribu kufuzu kwa michezo hiyo ya Olimpiki. Tayari Kenya ishachagua wanariadha wa kushiriki marathon, wako kambini, wale wa mbio za mita elfu kumi wanawake na wanaume pia wako kambini timu ya raga iko kambini, timu ya voleibali pia iko kambini. Lakini kesho ndio kikosi cha riadha kamili kitateuliwa na shirikisho la riadha nchini Kenya, Athletics Kenya. Tugeukia kandanda, ni kuwa usiku huu ni mechi ya kwanza kabisa ya Eurocup baina ya mataifa ya Ulaya, ni makala ya 17. Michezo hii itachezwa kwa muda wa mwezi mmoja katika nchi ya Ujerumani. Mechi ya kwanza usiku huu ni kati ya Ujerumani na Scotland, kisha kesho Jumamosi mechi zitachezwa tatu, ambapo mataifa 24 yanapambana katika Eurocup. Nani ataibuka mshindi? Timu geni kabisa katika Eurocup mwaka huu ni Georgia, haijawahi kushiriki miongoni mwa zile timu 24 ambazo zinacheza huko nchini Ujerumani. Uingereza wapo waliondolewa, katika fainali na Italia kupitia mikoaji wa penati miaka minne iliyopita. Eurocup inachezwa kila baada ya miaka minne sambamba na kombe la dunia, na tofauti na kombe la AFCON ni kwamba sisi hapa Afrika ni kila baada ya miaka miwili. Tukamilishe sasa, na burudani, kuna habari kwamba malkia wa tarabu Khadija Kopa kutoka Tanzania atakuwa anaburudisha wa Kenya, anatarajiwa sherehe za Eid. Yani Kenya tayari washatangaza Jumatatu inayokuja ni public holiday, mapumziko hayo yatakuwa na burudani teletele tele. Sasa kusini mwa pwani, hoteli moja kifahari kuna habari kwamba imemwalika Hadija Kopa kwa watumbuizi. Mashabiki wengi sana mama huyu anapozuru pwani ya Kenya, umati unafurika wanaofuatilia mziki wake nchini Kenya. Basi naona ni hayo tu wenzangu hapo Washington. Wikendi njema. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Asante sana Josephat Kioko. Basi msikilizaji, muda wetu ndio hivyo, unakimbia hapa studio kwa spidi ya kweli kweli, lakini niwashukuru wageni wetu waliokuja hapa studio hii leo, Clara Peter Maliwa, Eva efram Chua na Shadrak Manyogota kutoka Tanzania, tunawashukuru sana kushirikiana nasi leo kwenye VOA Express. Langu jina ni Sunday Shomari, upande wa pili Aida Isa na Saida Hamduni, kwenye fundi mitambo msimamizi yami, mwenzangu hapa studio anaitwa BMJ Muridhi, mzee wa kazi, naitwa Sunday Shomari na wambieni wote, jamani, Ijumaa njema, Ijumaa karimu. Furahia ijumaa yako, msahau kula pilau na mambo yanakuwa mazuri kabisa. Asanteni sana kuungana nasi. Kwa heri kwa sasa.